Ulinzi wa kimatandao kuimarishwa nchini ili kulinda mifumo - Mtazamo News: Home
advertise here +255755 300 337

HABARI ZA HIVI PUNDE

TANGAZO

advertise here +255755 300 337

Wednesday, August 30, 2017

Ulinzi wa kimatandao kuimarishwa nchini ili kulinda mifumo


 Na Jonas Kamaleki – MAELEZO

Serikali kushirikiana na sekta
 binafsi wanaweza kujenga msingi wa kitaifa katika kuimarisha
 Usalama katika ulimwengu mzima kwa ujumla na kudondokana na
 uhalifu wa kimitandao.

Hayo yamesemwa leo jijini Dar es Salaam
 na Naibu Balozi wa Uingereza nchini Tanzania, Mhe. Matt
 Sutherland wakati wa ufunguzi wa Warsha ya masuala muhimu
 katika kuweka miondombinu ya kiusalama katika mitandao.

 Sutherland amesema kuwa uhalifu wa
 kimitandao haungalii mipaka ya nchi bali unaweza kutokea
 mahali popote na wakati wowote. Alisisitiza hilo amesema
 kuwa mwezi Mei mwaka huu shambulio la kimtandao lilipiga
 mifumo karibu nchi 100 Duniani..

 “Katika shambulio hilo, Uingereza
 tuliathirika sana hasa katika sekta ya Afya ambapo kompyuta
katika Hospitali nyingi zilishindwa kufanya kazi na
 kusababisha madaktari kushindwa kupata taarifa za wagonjwa,
 ” alisema Sutherland .

 Ameongeza kuwa Septemba mwaka jana
wakati lilipotokea tetemeko la ardhi Mkoani Kagera,
 Uingereza ilikuwa mstari wa mbele katika kurejesha
 miondombinu ya shule ya sekondari Ihungo kwani katika tukio
 hilo waliotharika zaidi ni wanafunzi.

 Akiongelea suala la kiusalama, Naibu
 Balozi huyo amesema kuwa katika Mkutano wa Kilele
 utakaofanyika mwakani utangalia masuala mbalimbali ya
 kiusalama ikiwemo kupambana na ugaidi wa kimataifa,uhalifu
 wa makusudi, mashambulio ya kimtandao utumwa mambo leo
na vitisho vya demokrasia.

 Kwa upande wake, Mwezeshaji wa Warsha,
 Dkt. Martin Koyabe kutoka Shirika la Mawasiliano la Jumuiya
 ya Madola (CTO) amesema kuwa lento la Warsha hii ni
 kuwawezesha watumishi wa umma na wa sekta binafsi kufahamu
 miondombinu ya kiusalama katika sekta muhimu za kiuchumi ili
 kuleta maendeleo nchini.

 Aidha, Dkt Koyabe amesema kuwa warsha
 hii inakusanya watumishi pamoja ili kuwa uelewa wa kuainisha
 maeneo muhimu ya kiuchumi yanayotakiwa mifumo yake ya
 kimitandao kulindwa ili uchumi usiathirike endapo mifumo
 hiyo inashambuliwa.

 “Serikali ni muhimu kutunga sera,
 sheria na kanuni za kuweka ulinzi wa kimitandao ili
 tusiathirike wakati shambulio linapotokea,” alisema Dkt.
 Koyabe

 Ameongeza kuwa zipo changamoto kadhaa
 katika kutekeleza programu za ulinzi wa kimitandao.
 Amezitaja changamoto hizo kuwa ni ufinyu wa bajeti, uhaba wa
 wataalaam na utaalaam katika eneo la ulinzi wa kimitandao.

 Warsha hii ni mwendelezo wa juhudi za
 Serikali ya Tanzania kwa kushirikiana na CTO katika
 kukamilisha Mkakati wa Kitaifa wa Usalama wa Kimitandao
 (National Cyber Security Strategy).

Post Bottom Ad


Pages