Header Ads


NHIF WAISHAURI SERIKALI BIMA YA AFYA KUWA LAZIMA

  Na Jacquiline Mrisho – MAELEZO.

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) umeishauri Serikali kuifanya bima ya afya iwe lazima kwa kila mwananchi na sio hiari kama ilivyo sasa.

Ushauri huo umetolewa jana Jijini Dar es Salaam na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko huo, Benard Konga alipokuwa akizungumza katika kipindi cha TUNATEKELEZA kinachorushwa hewani na Shirika la Utangazaji Tanzania (TBC).

“Ifike wakati suala la bima liwe ni lazima sio hiari na kwamba lengo sio kukusanya fedha nyingi bali kumpunguzia mwananchi gharama za matibabu na kuhakikisha mwananchi huyo anapata huduma bora za afya kwa wakati wote anapohitaji matibabu”alisema Konga.

Konga alieleza kuwa mpango wa baadae wa Mfuko huo ni kuongeza hamasa itakayopelekea wananchi wengi zaidi kujiunga na bima za afya ili  kutimiza lengo la kufikia asilimia 75 ya wananchi wote kuwa na bima ya afya ifikapo mwaka 2020 kutoka asilimia 29 iliyopo hivi sasa.

Kaimu Mkurugenzi huyo, alibainisha kuwa mfuko huo hivi sasa unahudumia zaidi ya asilimia 80 ya wananchi wanaoishi vijijini.

Kwa upande wa utoaji huduma, Konga alieleza kuwa Mfuko huo umesajili jumla ya vituo 6600 vinavyotoa huduma kwa bima ya afya pamoja na maduka ya madawa 200 yanayotoa dawa kwa kutumia bima ya Mfuko huo.

Hata hivyo, alitoa rai kwa hospitali mbalimbali nchini kuzingatia  masharti na vigezo vilivyowekwa katika utoaji wa huduma za bima na kuepuka tabia ya kunyanyasa wanachama wa Mfuko huo.

Aidha, amewataka waajiri kuiga mfano wa Serikali katika suala zima la kupeleka kwa wakati michango ya wanachama.


Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya umeanzishwa mnamo mwaka 1999 baada ya Serikali kupitisha Sheria ya kuruhusu Mfuko huo ambapo mwaka 2001 ulianza rasmi kutoa huduma kwa watumishi wa umma. Mwaka huo huo,marekebisho ya sheria yalifanyika kuruhusu Mfuko huo kutoa huduma kwa wananchi walio katika sekta zisizo rasmi.

No comments

Powered by Blogger.